กองสวัสดิการสังคม องค์การบริหารส่วนตำบลศรีละกอ ได้จัดทำกิจกรรม โครงการ “ตลาดนัดท้องถิ่นสีเขียว” อบต.ศรีละกอ ประจำปี 2567 เพื่อใช้เป็นพื้นที่ทำกิจกรรมแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อขายสินค้า ที่มาจากผลผลิตในชุมชน โดยได้ดำเนินการจัดกิจกรรม “เปิดตลาดนัดท้องถิ่นสีเขียว” ครั้งแรก ในวันศุกร์ที่ 22 เดือน มีนาคม พ.ศ.2567 ณ อาคารอเนกประสงค์องค์การบริหารส่วนตำบลศรีละกอ และในครั้งถัดไป คือทุกวันจันทร์ในสัปดาห์ที่ 2 และสัปดาห์ที่ 4 ของเดือน หากวันจันทร์ตรงกับวันหยุดนขัตฤกษ์ก็ให้งดเปิดตลาดในวันนั้น ในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ได้บูรณาการร่วมกับ มหาวิทยาลัยราชภัฎนครราชสีมา อำเภอห้วยแถลง ท้องถิ่นอำเภอห้วยแถลงและพัฒนาชุมชนอำเภอจักราช โดยมีกลุ่มเป้าหมายเป็นกลุ่มอาชีพในชุมชน หรือ ผู้ประกอบการรายย่อยที่มีสินค้าชุนชน ประชาชนในตำบลศรีละกอ และพื้นที่ใกล้เคียง และได้รับเกียรติจากท่าน พงษ์ศักดิ์ ปิ่นศิริ ปลัดอาวุโสอำเภอจักราช ประธานในพิธีเปิดตลาดนัดท้องถิ่นสีเขยว